ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมโทรศัพท์ไม่ได้ยินเสียงช่วยบอกที  (อ่าน 4133 ครั้ง)

aishima

• Newbie
  • *
    • Awards

~OUI~

• Sr. Member
  • OUI
    • Awards
Re: โปรแกรมโทรศัพท์ไม่ได้ยินเสียงช่วยบอกที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 09:20:22 pm »
ใช้เครื่องรุ่นอะไร และใช้โปรแกรมอะไรครับ
Dell Latitude E6400
Intel Core2Duo P8400
Ram 2GB DDR2
160GB SATA 5400RPM
Mobile Intel Graphic GMA4500MHD
WLAN Dell1397 + Atheros AR982X
Windows XP Pro & Vista Business OEM
3 Yrs Next Business Day Onsite Service
Ship Date : 22JAN09

aishima

• Newbie
  • *
    • Awards
Re: โปรแกรมโทรศัพท์ไม่ได้ยินเสียงช่วยบอกที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 08:58:14 pm »
ใช้  true nettalk  นะครับ  โทรออกมีเสียงกริ่ง   แต่พอเวลามีคนรับสายแล้วไม่ได้ยินครับ จะแก้อย่างไรครับ  เป็นมาเกือบอาทิตย์หนึ่งแล้ว  ลงวินโดไหม่นะครับ  วินโด  2000ครับที่ลงไหม่ รบกวนหน่อยนะครับ

~{ M@X }~ (SENGKAEW)™

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Awards
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 10:54:26 pm »
ใช้  true nettalk  นะครับ  โทรออกมีเสียงกริ่ง   แต่พอเวลามีคนรับสายแล้วไม่ได้ยินครับ จะแก้อย่างไรครับ  เป็นมาเกือบอาทิตย์หนึ่งแล้ว  ลงวินโดไหม่นะครับ  วินโด  2000ครับที่ลงไหม่ รบกวนหน่อยนะครับ

ผมเคยใช้อยู่ช่วงหนึ่งตอนปิดเทอมปีที่แล้ว แรกๆก็ไม่มีเสียงอย่างนี้เหมือนกันครับ แต่หาวิธีปรับก็ได้เสียงตามปกติ ชัดมาก ไมค์จะดูดเสียงได้ดีเลย ตอนนั้นเพื่อนยังถามเลยว่าโทรได้อย่างไร(เพื่อน lo-tech อิอิ) แต่ไม่แน่ใจว่า Nettalk ตัวใหม่มีปรับอะไรไปบ้างหรือเปล่า ดูจากลักษณะที่บอกว่าพอรับสายแล้วไม่ได้ยินเสียง น่าจะต้องไปปรับในโปรแกรม Nettalk ให้เลือกเป็น output ตัวอื่นๆดูครับ ที่เล่ามานี่เพื่อจะบอกว่ามันน่าจะปรับได้เพราะผมก็เจอปัญหานี้อย่างกันตอนแรก แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วครับเลยไม่สามารถให้คำตอบที่กระจ่างได้ ขออภัยด้วยครับ
“...สังคมใดก็ตาม  ถ้ามีความเอื้อเฟื้อเกื้อกูลกัน ด้วยความมุ่งดีมุ่งเจริญต่อกัน สังคมนั้นก็ย่อมเต็มไปด้วยไมตรีจิตมิตรภาพ มีความร่มเย็นเป็นสุข น่าอยู่...”

พระราชดำรัส
พระราชทานเพื่อเชิญลงพิมพ์ในนิตยสารที่ระลึกครบ ๓๖ ปี
ของสโมสรไลออนส์แห่งกรุงเทพฯ ในพระบรมราชูปถัมภ์
ณ พระตำหนักจิตรลดารโหฐาน
วันที่ ๓๑ มีนาคม พุทธศักราช  ๒๕๓๘

aishima

• Newbie
  • *
    • Awards
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 11:20:24 am »
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ  ผมจะลองไปแก้ดูนะครับ  ถ้าดีหรือไม่จะให้คำตอบครับ  นี่ผมก็คิดว่าเป็นที่ไฟล์ที่เราโหลดมามันเปิดไม่ได้หรือเปล่า  เพราะตรวจสอบไฟล์มันบอกว่า เปิดไฟล์ไม่ได้นะ แต่ก่อนใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ  มาลงโปรแกรมไหม่แล้วก็โหลดไหม่เป็นเลย  บางครั้งติด ได้ยิน แต่พอตัดแล้วโทรไหม่ หนักกว่าเก่าไม่ยินเลย แล้วปกติในเบอรโทรที่เราโทรออกจะมีหมายเลขเราด้วย  แต่อันนี้ก็ไม่มีนะครับ ผมใช้วืนโดว xp version 2002 ครับ 2 อาทิตย์แล้วครับ โทรกลับบ้านไม่ได้ รบกสนด้วยนะครับ