ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเบอร์ศูนย์ของ Dell อ่ะคะ  (อ่าน 35225 ครั้ง)

jah

• Newbie
  • *
    • Awards
อยากทราบเบอร์ศูนย์ของ Dell อ่ะคะ
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 07:53:12 am »
คือโน๊ตบุ้คของพ่อ คีบอร์ดมันเสียนะคะ กดปุ่มเกือบ10กว่าปุ่มล่ะมันกดม่ะได้เลยไปซ่อมที่เสรีก็หาเปลี่ยนไม่ได้ พี่ที่ร้านบอกไม่ค่อยมี โน๊ตบุ้คพึ่งซื้อมา ม่ะถึง 2ปี หรืออาจจะถึง

ยังไงก็รบกวนพี่ๆหน่อยนะคะ ถ้าให้ทราบเบอร์ศูนย์ คือตอนนี้อยากซ่อมมา คุณพ่อและหนูไม่มีใช้งานเลยคะ

ขอบคุณเปงอย่างสูงคะ  :D

~{ M@X }~ (SENGKAEW)™

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Awards
Re: อยากทราบเบอร์ศูนย์ของ Dell อ่ะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 02:56:46 pm »
เบอร์บ้านโทร 1800 - 006 - 007 หรือ มือถือโทร 001 - 800 - 601 -5609 โทรฟรีครับ
“...สังคมใดก็ตาม  ถ้ามีความเอื้อเฟื้อเกื้อกูลกัน ด้วยความมุ่งดีมุ่งเจริญต่อกัน สังคมนั้นก็ย่อมเต็มไปด้วยไมตรีจิตมิตรภาพ มีความร่มเย็นเป็นสุข น่าอยู่...”

พระราชดำรัส
พระราชทานเพื่อเชิญลงพิมพ์ในนิตยสารที่ระลึกครบ ๓๖ ปี
ของสโมสรไลออนส์แห่งกรุงเทพฯ ในพระบรมราชูปถัมภ์
ณ พระตำหนักจิตรลดารโหฐาน
วันที่ ๓๑ มีนาคม พุทธศักราช  ๒๕๓๘

ratthapol

• Hero Member
  • Awards
    • Awards
Re: อยากทราบเบอร์ศูนย์ของ Dell อ่ะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 07:13:06 pm »
เพิ่มเติมอีกเบอร์ละกันครับ 026707200 กด 2 กด 4
แต่เบอร์นี้เสียตังค์นะ  ;D

xzepp

• Newbie
  • *
    • Awards
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 12:39:07 pm »
โปรดระวัง ถ้ามิได้ซื้อกับทางเดลโดยตรง ทางเดลไม่เคยมีตัวแทนขาย ส่วนใหญ่จะเป็นการแอบอ้าง โปรดใช้วิจารญาญร์ให้การซื้อสินค้าจากบุคคลภายนอก
ด้วยเรื่องการรับประกันสินค้า และการจ่ายเงินไปยังบุคคลที่อ้างอิงมิได้

เพราะผมเองเป็นผู้หนึ่งที่เคยซื้อเครื่องเซฟเวอร์เดลกับเวปนี้ แล้วถูกโกงเงินไปห้าแสนบาท ตอนนี้เรื่องยังอยู่ในขั้นศาล เสียทั้งเงินทั้งเวลา
หลังจากนั้นผมไม่เคยเข้ามาซื้อกับที่อื่น นอกจากซื้อกับเดลโดยตรงผ่านเบอร์ 02-670-7000 เท่านั้น เพราะเดลไว้ใจได้แน่นอน
เราสามารถมั่นใจได้เลยว่า เราจะไม่ถูกมิจฉาชีพโกงเงินแน่นอน

ที่เข้ามาโพสนี่มิใช่เพราะผมมีส่วนได้ส่วนเสียกับใครนะคับ เพียงแต่อยากฝากเรื่องของผมไว้เป็นอุธาหรณ์คับ ไม่อยากให้ใครเจอแบบผมอีก
โดยที่ผมได้ถามสอบถามกับเจ้าหน้าทีของเดลแล้วว่า ทางเดลไม่เคยมีเวปอื่นนอกจาก www.dell.com และทางเดลต้องติดต่อผ่านเบอร์ 02-670-7000 เท่านั้นคับ เบอร์อื่นแอบอ้างทั้งนั้นคับ
เชื่อผมเถอะคับ เพราะผมเคยโดนมาแล้ว..........................................