ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการอัพเดทไดร์ฟเวอร์การ์ดจอ Dell 3450 หน่อยครับ  (อ่าน 373 ครั้ง)

Shires

• Newbie
  • *
    • Awards
คือมีปัญหาอย่างนึง ผมไปกดอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอก็ไปโหลดจากเว็บ AMD โดยตรงแต่ไม่รู้ว่า ตัวเองโหลดถูกหรือปล่าวครับ

ผมใช้ Dell vostro 3450 win 7 64 bit
การ์ดจอรุ่น AMD Radeon HD 6630M ตามภาพข้างลุ่างเลยครับ

พออัพเดทไรเสร็จ ตัวโปรแกรม ด้านล่างมันหายไปครับ

ก็เลยงงเลยว่าตัวเองโหลดไปถูกหรือปล่าว หรือติดตั้งถูกต้องหรือปล่าว
คือว่ามือใหม่อ่าครับ ยังไงช่วยผมด้วยนะครับ

แล้วคราวนี้ผมก็ลองเข้าๆไปเจอโฟลเดอร์ของโปรแกรมไม่รุ้มันถูกหรือปล่าวครับ  ตามรูป

แล้วกดเข้าไปที่ตัวโปรแกรม มันขึ้น ตามรูปด้านล่างนะครับ

มันเหมือนบอกว่าการ์ดจอมันไม่ซัพพอดอะไรนี่แหละใช่มะครับ คือสรุปผมต้องอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอใช่ไหมครับ

แล้วผมควรจะโหลดจากที่ไหน โหลดยังไงติดตั้งยังไง ช่วยผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

ยังไงช่วยหน่อยนะครับ

SeeKrab

• Newbie
  • *
    • Awards
เปลี่ยนภาษาสิครับ ตรง preferences ข้างบน แล้วจะทำให้อะไรง่ายขึ้นครับ

itoon

• Newbie
  • *
    • Awards
ใน เวปของ ATI มันไม่ support การ์ดจอที่สลับกันได้อ่ะครับ (ที่เป็นชิปเซต ของโน๊ตบุคยี่ห้อต่างๆ)

ส่วนมากต้องไปโหลดไดร์เวอร์ของแต่ละยี่ห้อเอง  ตามเวปไซด์ยี่ห้อนั้นๆ

**ส่วนที่ท่านว่ามันหายไปอาจจะเป็นเพราะ ท่านไปลบตัวเก่าหรือเปล่า ข้อมูลโปรแกรมที่ใช้ด้านล่างเลยหาย??????