ผู้เขียน หัวข้อ: dell 5520 มี Stereo mix ไหมครับ  (อ่าน 1009 ครั้ง)

zixzack

• Newbie
  • *
    • Awards
dell 5520 มี Stereo mix ไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:23:00 pm »
คือผมจะเปิดเพลงใน ts3 แต่ว่าไม่มี Stereo mix ผมใช้ dell inspiron 5520 ครับ ผมไปหาข้อมูลมาเห็นว่า notebook บางรุ่นไม่มี Stereo mix (หรือทุกรุ่นเลยหว่า) เลยอยากจะทราบว่า มีหรือไม่มีอ่ะครับ แล้วถ้ามีแต่ต้องลงโปรแกรมเสริม ขอลิ้งค์โปรแกรมด้วยนะครับ THX,,

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

motta

• Newbie
  • *
    • Awards
Re: dell 5520 มี Stereo mix ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:38:07 pm »
มีครับ เห็น Service Tag ใต้เครื่องหรือป่าว เข้าเวป www.dell.com ไปที่ Driver & Download และใส่ Service Tag โหลดในเวปได้ครับ ปุ่มด้านบน 3 ปุ่ม ของ DELL สามารถ Set อุปกรณ์ต่าง ๆ ได้โดยไม่ต้องเข้า Control Panel และ ปุ่มที่ 2 เป็นระบบเสียงจาก Wave  Maxx Audio 4 สามารถเปลี่ยนโหลดการ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม หรือแชทโดยผ่านทางไมค์ ได้ ปุ่มที่ 3 เป็นปุ่มเช็คประกัน แต่ควร Registor ก่อนนะครับ